MR

कविता लाड

या लेखातील मजकूर मराठी विकिपीडियाच्या विश्वकोशीय लेखनशैलीस अनुसरून नाही. आपण हा लेख तपासून याच्या पुनर्लेखनास मदत करू शकता.

नवीन सदस्यांना मार्गदर्शन
हा साचा अशुद्धलेखन, अविश्वकोशीय मजकूर अथवा मजकुरात अविश्वकोशीय लेखनशैली व विना-संदर्भ लेखन आढळल्यास वापरला जातो. कृपया या संबंधीची चर्चा चर्चापानावर पहावी.

संक्षिप्त मार्गदर्शन दाखवा
  • लेखन ससंदर्भ; तटस्थ, वस्तुनिष्ठ, अधिकतम नि:संदिग्ध, तर्कसुसंगत, समतोल, साक्षेपी- समिक्षीत ससंदर्भ टिकेसह, अद्ययावत ठेवा.
  • प्रथम (मी/आम्ही/आपण) अथवा द्वितीय (तू/तुम्ही) पुरुषी लेखन, वाचकाला संबोधन, विशेषणे, आलंकारीकता, कथाकथन वर्णनात्मकता, स्वत:ची व्यक्तिगत मते, भलावण, प्रबोधन, व्यक्ति अथवा समुहलक्ष्य तर्कदोष, प्रताधिकार भंग टाळा.
  • लेखात सुयोग्य विभाग बनवा, इतर विकिपीडिया लेखांना अंतर्गत दुवे जोडा, वर्गीकरण करा

कविता लाड
जन्म कविता लाड
राष्ट्रीयत्व भारतीय
कार्यक्षेत्र अभिनय
भाषा मराठी

. . . कविता लाड . . .

कविता लाड यांनी पहिल्यांदा एन. चंद्राचामराठी चित्रपट घायलअजिंक्य देव च्या विरुद्ध. नंतर तिने लक्ष्मीकांत बेर्डे विरुद्ध जिगर, तू तिथं मीप्रशांत दामले सोबत राष्ट्रीय पुरस्कार, तू तिथे मी सारख्या चित्रपटांमध्ये दिसली. लपून छपून, अनोलखी हे घर माझे’, सुखांत, उर्फी, असेही एकादा व्हावे.[1]

लाड हिने सुंदर मी होनार अभिनीत डॉ. श्रीराम लागू आणि वंदना गुप्ते. चार दिवस प्रेमाचे, एक लग्नाची गोष्ट, माझ्या भाऊजीन्ना रीत कळले आणि नुकताच प्रदर्शित झालेला २०१८ चा सिक्वेल एका लग्नाची पुडीची गोश्‍ट यांसारख्या नाटकांमध्ये प्रशांत दामलेसोबतच्या तिच्या जोडीचे कौतुक झाले आहे. प्रेक्षकांद्वारे आणि मराठी थिएटर इंडस्ट्रीमध्ये सर्वाधिक हिट नाटके असलेली ही एकमेव सदाबहार हिट जोडी आहे.[2][3]

दोन दशकांपासून मराठी दूरचित्रवाणी उद्योगात काम करत असून, तिच्या उल्लेखनीय कामांमध्ये रोहिणी हट्टंगडी सोबत चार दिवस सासुचे, काय पहिलीस माझ्यात, दार उगाडा ना यांचा समावेश आहे. गडे, उंच माझा झोका, राधा ही बावरी, तुमचा आमचा समान अस्ता, तुझ्या वाचूं करमेना, राधा प्रेम रंगी रंगली इ. .

तिने २०१४ मध्ये प्रशांत दामले सोबत “चंद्रकांत चिपळूणकर सीडी बंबावाला” मध्ये हिंदी टेलिव्हिजन पदार्पण केले.[4]

२०१९ पर्यंत, लाड लव्ह यू जिंदगी, सचिन पिळगावकर विरुद्ध एक कॉमेडी ड्रामा चित्रपट आणि ‘गर्लफ्रेंड (२०१९ चित्रपट) शीर्षकाच्या कमिंग ऑफ एज कॉमेडी चित्रपटात दिसणार आहे. गर्लफ्रेंडअमेय वाघ, सई ताम्हणकर सह.

तिने अनंत महादेवन दिग्दर्शनात डॉक्टर रखमाबाईप्रसाद ओक आणि तनिष्ठा चटर्जी सोबत जयंतीबाई म्हणून काम केले.

. . . कविता लाड . . .

This article is issued from web site Wikipedia. The original article may be a bit shortened or modified. Some links may have been modified. The text is licensed under “Creative Commons – Attribution – Sharealike” [1] and some of the text can also be licensed under the terms of the “GNU Free Documentation License” [2]. Additional terms may apply for the media files. By using this site, you agree to our Legal pages . Web links: [1] [2]

. . . कविता लाड . . .

Back To Top