MR

कुरूंगवाडी

कुरूंगवाडी हे पुणे जिल्ह्यातल्या भोर तालुक्यातील ९३५ हेक्टर क्षेत्राचे गाव आहे.

कुरुंदवाड याच्याशी गल्लत करू नका.

  ?कुरूंगवाडी
महाराष्ट्र  भारत
  गाव  
प्रमाणवेळ भाप्रवे (यूटीसी+५:३०)
क्षेत्रफळ
उंची
९.३५ चौ. किमी
• ६२३ मी
जवळचे शहर भोर
जिल्हा पुणे
तालुका/के भोर
लोकसंख्या
घनता
लिंग गुणोत्तर
साक्षरता
• पुरूष
• स्त्री
१,४१४ (२०११)
• १५१/किमी
१.०३ /
६९.१७ %
• ७६.७४ %
• ६१.३५ %
भाषा मराठी
ग्रामपंचायत
कोड
पिन कोड
दूरध्वनी
जनगणना कोड
आरटीओ कोड
• ४१२२१२
• +०२११३
• ५५६६८६ (२०११)
• MH

  . . . कुरूंगवाडी . . .

  कुरूंगवाडी हे पुणे जिल्ह्यातल्या भोर तालुक्यातील ९३५ हेक्टर क्षेत्राचे गाव असून २०११ च्या जनगणनेनुसार ह्या गावात ३१६ कुटुंबे व एकूण १४१४ लोकसंख्या आहे. ह्याच्या सर्वात जवळचे शहर भोर २८ किलोमीटर अंतरावर आहे. यामध्ये ७१८ पुरुष आणि ६९६ स्त्रिया आहेत. यामध्ये अनुसूचित जातीचे लोक ८१ असून अनुसूचित जमातीचे १ लोक आहेत.ह्या गावाचा जनगणनेतील स्थल निर्देशांक ५५६६८६ [1] आहे.

  • एकूण साक्षर लोकसंख्या: ९७८ (६९.१७%)
  • साक्षर पुरुष लोकसंख्या: ५५१ (७६.७४%)
  • साक्षर स्त्री लोकसंख्या: ४२७ (६१.३५%)

  गावात १ शासकीय पूर्व-प्राथमिकशाळा आहे. गावात २ शासकीय प्राथमिक शाळा आहेत. गावात १ शासकीय कनिष्ठ माध्यमिक शाळा आहे. गावात १ शासकीय माध्यमिक शाळा आहे. सर्वात जवळील उच्च माध्यमिक शाळाआंबवणे येथे ५ ते १० किलोमीटर अंतरावर आहे. सर्वात जवळील पदवी महाविद्यालय चेलाडी येथे ५ ते १० किलोमीटर अंतरावर आहे. सर्वात जवळील अभियांत्रिकी महाविद्यालय भोर व केळवडे येथे आहे. सर्वात जवळील वैद्यकीय महाविद्यालय पुणे येथे ३५ किलोमीटरहून जास्त अंतरावर आहे. सर्वात जवळील व्यवस्थापन संस्था पुणे येथे ३५ किलोमीटरहून जास्त अंतरावर आहे. सर्वात जवळील पॉलिटेक्निक सारोळा येथे १८ किलोमीटरहून जास्त अंतरावर आहे. सर्वात जवळील व्यावसायिक प्रशिक्षण शाळा भोर येथे २५ किलोमीटरहून जास्त अंतरावर आहे. सर्वात जवळील अनौपचारिक प्रशिक्षणकेंद्र पुणे येथे ३५ किलोमीटरहून जास्त अंतरावर आहे. सर्वात जवळील अपंगांसाठी खास शाळा भोर येथे आहे.

  . . . कुरूंगवाडी . . .

  This article is issued from web site Wikipedia. The original article may be a bit shortened or modified. Some links may have been modified. The text is licensed under “Creative Commons – Attribution – Sharealike” [1] and some of the text can also be licensed under the terms of the “GNU Free Documentation License” [2]. Additional terms may apply for the media files. By using this site, you agree to our Legal pages . Web links: [1] [2]

  . . . कुरूंगवाडी . . .

  Back To Top